Gabatarwa iri hudu na barbells.

A yau, bari mu yi magana game da rarrabuwa da bambancin barbells, don haka kowa da kowa zai iya samun fahimtar hankali lokacin zuba jari ko kuma kawai horarwa.Ana iya raba barbells kusan zuwa nau'i 4 bisa ga salon horonsu.Na gaba, za mu gabatar da halaye da bambance-bambancen waɗannan nau'ikan barbells guda 4 daki-daki, don zaɓar horon da aka yi niyya.Kuma idan kuna buƙatar siyan ɗaya don yin aiki a gida, ba kawai kuna buƙatar fahimtar nau'ikan barbells ba, kuna buƙatar yin nazarin ƙayyadaddun bayanai daban-daban a hankali, sannan ku zaɓi zaɓi mai kyau.

Horon barbell

Bar horo shine nau'in mashaya da zaku samu a yawancin wuraren motsa jiki na kasuwanci.Halin wannan barbell shine cewa babu wani abu na musamman.Ya dace da kusan kowane salon motsa jiki na ƙarfin ƙarfi kuma ana iya cewa shine wuƙar Sojan Swiss na mashaya.Gabaɗaya magana, akwai ƙarancin ɗaukar hoto a tsakiyar shingen sandar horo (dangane da mashaya mai ɗaukar wuta da mashaya ƙwararrun matattu).
Lokacin yin la'akari da siyan irin wannan nau'in barbell, wuri da adadin ƙaddamarwa a tsakiyar mashaya zai zama mafi mahimmanci kwatanta da abubuwan la'akari.
Bugu da kari, barbell na horarwa yana da girma da ƙarancin ƙarfin juyi a zoben abin nadi a wurin mu'amalarsa.Cibiyar daga nauyi ta Olympics gabaɗaya tana da na'ura mai ɗaukar nauyi don jagorantar jujjuyawar sandar, yayin da babbar mashawartar horo ba ta da wani tasiri, amma tana da wasu sassa na buffer, don haka tana da wani mataki na juyawa, amma ba za ta iya zama ba. idan aka kwatanta da na gargajiya barbell mai nauyi.Ikon juyawa ɗaya ne.
Wani abin la'akari da ake buƙata lokacin zabar siyan shine gabaɗayan elasticity na lefa.Sanduna masu ɗaukar wuta gabaɗaya suna ƙin elasticity kuma sun fi “tsauri” kuma marasa sassauƙa.A gefe guda kuma, sandar matattu akasin haka, kuma gabaɗayan elasticity na mashaya yana buƙatar ƙarawa.Ma'anar elasticity don mashaya horonmu ya faɗi wani wuri a tsakanin.Ba abu ne mai sauƙi a faɗi adadin bama-bamai ba, saboda ƙira da ƙayyadaddun kayayyaki da masana'anta daban-daban na iya bambanta.Amma ta fuskar tattalin arziki, gabaɗaya mafi sassauƙan sanduna suna da rahusa gabaɗaya, bayan haka, kuna samun abin da kuke biya.
Fihirisar horarwa: Idan kai mai sha'awar ɗaga ƙarfe ne kawai na kasuwanci kuma kuna buƙatar madaidaicin lefa a kowane girma, to wannan barbell zai zama mafi kyawun zaɓinku.

Barbell mai ɗaukar ƙarfi

A cikin 'yan shekarun nan, yayin da hankulan duniya ke ci gaba da karuwa, bukatuwar kara karfin wutar lantarki a kasuwa ma na karuwa kowace rana.Ƙarfin wutar lantarki yana da halaye daban-daban.
Na farko shi ne cewa gaba ɗaya elasticity na sanda shine mafi ƙanƙanta daga cikin nau'ikan levers guda 4.Dalilin kuma mai sauqi ne.Nauyin nauyin ɗaukar wutar lantarki gabaɗaya babba ne.Idan barbell ya kasance yana jujjuya yayin motsa jiki, zai kasance da wahala jiki ya iya sarrafa shi, kuma zai iya hana ’yan wasa cikin sauƙi baje kolin ƙwarewarsu, wanda ke haifar da gazawar ɗaukar nauyi.
Bugu da ƙari, jikin ma'aunin wutar lantarki yana da ƙari da haɓakawa.Da farko, akwai ƙarin embossings a bangarorin biyu na shaft, wanda zai iya ƙara ƙwanƙwan hannaye biyu, kuma ba shi da sauƙi don sauke mashaya.Abu na biyu, tsakiyar embossing na shaft gabaɗaya yana da ƙarfi sosai, wanda zai iya ƙara juzu'i a bayan squat na baya.

news

Wani muhimmin fasali na mashaya mai ɗaukar wutar lantarki shine ƙarancin jujjuyawar sa.Gabaɗaya ba a sanye su da bearings masu jujjuyawa ba, amma an sanye su da ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan buffer guda biyu don ƙarfafa kwanciyar hankali da rage yuwuwar juyawa.Bugu da ƙari, yanayin da ba za a iya jujjuya shi ba kuma yana tabbatar da dorewarsu da dawwama lokacin da aka ɗora nauyin squat tare da buƙatu masu nauyi na dogon lokaci, wanda ya inganta matakin ƙwararrun wannan mashaya.
Fihirisar Koyarwa: Masu amfani da wutar lantarki da waɗanda suke so su rage sassaucin shaft a kowane motsa jiki sun fi dacewa da wannan barbell.

Bar daga nauyi na Olympic

Wurin ɗaga nauyi na Olympics, kamar yadda sunan ke nunawa, an yi shi ne na musamman don ɗaukar nauyi irin na Olympics.Idan kun kasance ƙwararren mai ɗaukar nauyi na Olympics ko kuna son wannan salon horarwa, to, saka hannun jari a cikin wannan mashaya ƙwararriyar kuma zaɓi ne mai hikima.Wannan sandar ya sha bamban da sanduna biyu da aka kwatanta a sama.
Da farko dai, saboda irin yadda aka saba yin motsi na dagawa da nauyi na Olympics, ko yana da tsafta, ko kuma mai tsauri, ko kuma a kwace, ana bukatar 'yan wasa su yi kyakkyawan karshe kuma ba dole ba ne su kasance masu santsi.Saboda haka, da embossing a duka iyakar da shaft ne kullum karfi, yayin da embossing a tsakiyar ne in mun gwada da Yana da lebur, sabõda haka, ba za a zama mafi girma gogayya lalacewa ga m fata a gaban wuyansa a lokacin da yin tsabta da kuma jerk da kuma. squats a gaban wuyansa.
Irin waɗannan sanduna gabaɗaya suna da babban ƙididdiga a kan madaidaicin madaidaicin madaidaicin shaft, saboda haɓakar haɓakar haɓakawa yana ba da damar mafi girman matakin canja wurin wutar lantarki, wanda ya fi dacewa ga ƙungiyoyi masu sana'a a cikin wannan wasanni.Wurin ɗaga nauyi na Olympia mai inganci yana sanye da ƙafafu masu ƙafafu biyu a ƙarshen duka, wanda ke inganta jujjuyawar sa kyauta.
Farashin sandunan ɗaukar nauyi na Olympics yana da tsada sosai, don haka farashin kasuwa gabaɗaya baya arha.Hakanan yana ba da ƙarin kulawa ga kulawar yau da kullun.Idan kun yanke shawarar siyan barbell kamar wannan kuma kuna son yin amfani da shi na dogon lokaci, kiyayewa bayan motsa jiki yana da mahimmanci.
Fihirisar Horarwa: Ƙwararrun ƴan wasan Olympics da masu ɗaga ƙarfe waɗanda ke son wannan salon horo kuma suna amfani da shi fiye da kashi 80% na lokaci, kuna cikin sa.

Deadlift Professional Barbell

Bar ƙwararrun matattu shine mashaya mafi ƙwararru a cikin waɗannan nau'ikan 4.An yi shi don motsa jiki kawai, matattu, shi kaɗai.Mashigin ƙwararrun matattu yana da halaye masu zuwa: Gabaɗayan elasticity na mashaya pro mutu yana da kyau.Ƙarfafa yana haifar da laushi, wanda ke ba da "ƙarfi" mafi girma lokacin da kake amfani da lever mai fashewa.An fara janye sandar sama fiye da ma'aunin nauyi a ƙarshen duka, don haka inganta matakin motsa jiki, wanda ke da abokantaka sosai ga masu farawa.Tsawon tsayin ƙwararrun ƙwararrun matattu ya fi na sama uku tsayi, kodayake bambancin ba a bayyane yake ba.
Sanduna masu sana'a na Deadlift suna da fitattun bugu fiye da sandunan horar da motsa jiki na gabaɗaya, saboda, ka sani, an haife su daga matattu, kuma sun fi na roba, don haka rikon yana buƙatar girma daidai da haka.
Fihirisar Horarwa: Ya dace da ma’aikatan wutar lantarki waɗanda suka ƙware a cikin kisa, ko waɗanda suka riga sun sami mashaya horo na gama gari, amma suna jin cewa suna buƙatar ƙware a cikin kisa.

Baya ga mashaya na asali guda huɗu da ke sama, akwai ainihin bambance-bambance daban-daban na mashaya barbell don dacewa da zaɓin ƙwararrun waɗanda ke yin takamaiman horo.

Ya rage naku don zaɓar bisa salon horo da burinku.


Lokacin aikawa: Afrilu-13-2022

Kuyi Subscribing Zuwa Wasikar Mu

Don tambayoyi game da samfuranmu ko lissafin farashi, da fatan za a bar mana imel ɗin ku kuma za mu kasance cikin tuntuɓar sa'o'i 24.

Biyo Mu

a kafafen sadarwar mu
  • sns01
  • sns02
  • sns03
  • sns04
  • sns05